21 กรกฎาคม 2565…ตัวแทนคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนบ้านห้วยไคร้ นำโดยผู้อำนวยการโรงเรียน นายสุพิษ ชัยมงคล นายวิเชียร สุแก้ว รองผู้อำนวยการ ร่วมเคารพศพพ่อสุ่ม เนาชมภู อายุ 76 ปี ฌาปนกิจศพ ในวันที่ 23 กรกฎาคม 2565 ณ หมู่ 11 ต.ห้วยไคร้ อ.แม่สาย ด้วยบุญกุศลที่พ่อสุ่ม เนาชมภู ได้กระทำมาขอเป็นคารวะปัจจัยหนุนนำให้ดวงวิญญาณของท่าน ไปสู่สุขคติ ไปสู่ภพภูมิที่ปรารถนาด้วยเทอญ……ขอขอบคุณภาพจากครูวรรสิกาค่ะ
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/294723939_449794810487304_4575940121953744964_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295005009_449794843820634_8154426645782903697_n-1.jpg)