วันที่ ๑ กรกฎาคม ๒๕๖๕ นำโดยนายวิเชียร สุแก้ว รองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยไคร้ นายอนันต์ อุดเต็น ครู นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3/2 และตัวแทนนักเรียนรับทุนการศึกษาระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 เข้าร่วมพิธีหล่อเทียนพรรษาร่วมกับเทศบาลตำบลห้วยไคร้ ณ ลานวัดห้วยไคร้ใหม่ ต.ห้วยไคร้ อ.แม่สาย จ.เชียงราย และรับทุนการศึกษา ณ อาคารเอนกประสงค์โรงเรียนมานิตวิทยา
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292082724_436960625104056_2525665310550673109_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/291652139_436960341770751_2398713166159894037_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/291661813_436960495104069_1196790972945397599_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292094316_436960405104078_5712526751476235645_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292278393_436960368437415_2487498192975274729_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/291740798_436960378437414_3410751316510918702_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292043532_436960345104084_6949068962669344804_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/292121329_436960515104067_8160363139066947887_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/291934981_436960541770731_1447861838678208236_n.jpg)
![](https://www.banhuaikraischool.ac.th/wp-content/uploads/2022/07/291964812_436960695104049_5169873220372940500_n.jpg)